Hướng dẫn sử dụng thuốc Hapacol

Hướng dẫn sử dụng thuốc Hapacol theo nhà sản xuất Công ty cổ phần Dược Hậu Giang - VIỆT NAM. Thuốc Hapacol có tác dụng chữa trị làm giảm các loại bệnh theo chỉ đình của đơn thuốc. Lưu ý tác dụng phụ của thuốc Hapacol và các thành phần có trong thuốc. Thuốc Hapacol được bán trên các cửa hàng thuốc trên toàn quốc và có giá bán theo quy định của Bộ Y tế, Bộ Công Thương.

Số đăng ký: VNB-4389-05

Dạng bào chế: Si rô thuốc

Đói gói: Hộp 1 chai 60ml, hộp 20 gói x 5ml sirô thuốc

Nhà sản xuất: Công ty cổ phần Dược Hậu Giang - VIỆT NAM

Nhà phân phối:

Nhà đăng ký:

+ Phần thông tin tham khảo - Dùng thuốc theo chỉ định của Bác sĩ +
Chỉ định:
Nhanh chóng hạ sốt, giảm đau nhức thông thường & giảm khó chịu trong các trường hợp sốt sau khi tiêm chủng, cảm lạnh, cúm, đau răng, mọc răng, đau đầu, đau tai, viêm họng...
Chống chỉ định:
Quá mẫn với paracetamol.
Tương tác thuốc:
Không dùng kèm với các thuốc khác có chứa paracetamol.
Tác dụng phụ:
Rất hiếm: kích ứng dạ dày nhẹ.
Chú ý đề phòng:
Không dùng quá liều chỉ định.
Liều lượng:
- Trẻ 2,5 - 5,4 kg (trẻ sơ sinh - 3 tháng tuổi): 0,4 mL/lần.
- Trẻ 5,5 - 7,9 kg (trẻ 4 - 11 tháng tuổi): 0,8 mL/lần.
- Trẻ 8 - 10,9 kg (trẻ 12 - 23 tháng tuổi): 1,2 mL/lần.
- Trẻ 11 - 15,9 kg(trẻ 24 - 36 tháng tuổi): 1,6 mL/lần.
- Trẻ >= 16 kg (trẻ > 36 tháng tuổi): Các lần uống cách nhau ít nhất 4 giờ, không quá 5 lần/ngày. Lắc kỹ chai trước khi dùng.

Chú ý : Thông tin thuốc Hapacol theo hướng dẫn của nhà sản xuất, nhà phân phối. Thông tin này có chỉ có tính chất tham khảo. Người bệnh uống thuốc nên uống thuốc theo đơn chỉ định của các bác sĩ.